யாழில் முஸ்லீம் தீவிரவாதிகளுக்கு அரபுகல்லூரி பயிற்சி நிலையம் ?

யாழில் முதலாவது தீவிரவாதிகளுக்கான அரபுகல்லூரியான சலாமிய்யா அரபுக்கல்லூரி திறப்பு விழா வெகுவிமர்சையாக நடைபெற்றது.

கல்லூரி வளாகத்தில் தீவிரவாதிகளுடன் இரகசிய தொடர்பில் இருந்து பயங்கரவாதிகளிடம் பணம் பெற்று வரம் எம்.எம்.எம். நிபாஹீர் தலைமையில் வரவேற்புரையுடன் ஆரமபமான இந்நிகழ்வில் புத்தளம் காஸிமிய்யா மத்ரஸாவின் உஸ்த்தும் அ . நிறைவேற்றுக்குழு உறுப்பினரும் முஸ்லீம் தீவிரவாதத்திற்கு பக்க பலமாக செயற்பட்டு வரும் ஜம்இய்யத் சவ்துலு தலைவருமான அஷ்ஷெய்ஹ் ஜூனைத் மஹ்மூத் ( காஸிமி மதனி) சிறப்பு விருந்தினராகவும் விஷேட அதிதியாக கலந்து கொண்டார்.

மேலும் இம்மத்ரஸா தலைவரும் யாழ் கிளிநொச்சி தலைவரும் அ . இ . ஜ . உ நிறைவேற்றுக்குழு உறுப்பினருமான இலங்கையின் வடபகுதியில் முஸ்லீம் மதவாத தீவிரவாதத்தை பரப்பி வரும் மெளலவி சுப்யான் யாகூதி மற்றும் மத்ரஸாவின் அதிபர் ஹுஸைன் காஸிமி யாழ் ஓஸ்மானியா கல்லூரியின் அதிபர் சேஹூ ராஜீது உலமாக்கள் பெற்றோர்கள் மாணவர்கள் என பலரும் கலந்து கொண்டனர்.

யாழ் குடாநாட்டில் அரபுக்கல்லூரி ஆரம்பிப்பது இலங்கையின் பிராந்தியத்திற்கு ஆசியாவின் பிராந்தியத்திற்கும் பாரிய தேசிய பாதுகாப்பு அச்சுறுத்தலை நீண்ட காலத்தில் உருவாக்கும். குறித்த பாடசாலைக்கான நிதி இலங்கை அரசால் அங்கீகரிக்கபடாத தரப்பிடம் இருந்து பெவ்றுக்கொள்ளபட்டுள்ளதுடன் குறித்த பாடசாலை எதிர்காலத்தில் பாரிய ஆபத்தினை யாழ் குடாநாட்டை கொண்டு சென்று விடும் என்று பலரும் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *